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  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 
 

Dar es Salaam, 19 Septemba, 2022 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA TATU YA UDAHILI WA SHAHADA 

YA KWANZA KWA MWAKA WA MASOMO 2022/2023 
 

1.0 UTANGULIZI 
Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma na wadau wa 

Elimu ya Juu nchini kuwa Awamu ya Pili ya Udahili kwa ngazi ya Shahada ya 

Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa mwaka wa masomo 2022/2023 

imekamilika. Majina ya waombaji waliodahiliwa katika Awamu ya pili 

yanatangazwa na vyuo husika.  

 

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 
Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Kwanza na ya 

Pili wanahimizwa kuthibitisha udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia 

tarehe 19 hadi 25 Septemba, 2022 kwa kutumia namba maalum ya siri iliyotumwa 

kwa ujumbe mfupi kupitia namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati wa 

kuomba udahili. Wale ambao hawatapata kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa 

kuingia kwenye mifumo ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa 

ujumbe mfupi wenye namba maalum ya siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo 

husika.  

Uthibitisho wa udahili unafanyika kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia wakati 

wa kuomba udahili. Orodha ya majina ya waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi 

ya kimoja imewekwa kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA TATU YA UDAHILI 2022/2023 
Tume inatangaza kuwa Awamu ya Tatu ya udahili wa Shahada ya Kwanza kwa 

mwaka wa masomo 2022/2023 imeanza leo tarehe 19 hadi 25 Septemba, 2022. 

Tume inasisitiza kuwa waombaji ambao hawakuweza kutuma maombi ya udahili au 

hawakufanikiwa kudahiliwa katika awamu zilizopita kutokana na sababu mbalimbali, 

watumie fursa hii vizuri kwa kutuma kwa usahihi maombi yao ya udahili kwenye vyuo 

wanavyovipenda. Tume inaelekeza Taasisi zote za Elimu ya Juu nchini zinazofanya 

udahili wa Shahada ya Kwanza kuendelea kutangaza programu ambazo bado zina  
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nafasi. Aidha, waombaji na vyuo wanahimizwa kuzingatia utaratibu wa udahili kwa 

Awamu ya Tatu kama ilivyooneshwa kwenye kalenda ya udahili iliyo katika tovuti ya 

TCU (www.tcu.go.tz).  

 

4.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI  
Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa moja 

kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika kujithibitisha, 

vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa 

kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.  

 

5.0 TAHADHARI 
TCU inawaasa wananchi kuepuka kupotoshwa na watu wanaojiita mawakala au 
washauri wanaodai wanatoa huduma ya jinsi ya kujiunga na vyuo vya Elimu ya Juu 
hapa nchini.  
 
Imetolewa na: 

 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA  
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