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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA     

 

 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 
Dar es Salaam, 12 Julai, 2021 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUFUNGULIWA KWA DIRISHA LA UDAHILI KWA WAOMBAJI WA 

SHAHADA YA KWANZA KATIKA TAASISI ZA ELIMU YA JUU KWA 

MWAKA WA MASOMO 2021/2022 
  

 

1.0   Utangulizi  

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma, 

Taasisi za Elimu ya Juu na Wadau wote wa Elimu ya juu ndani na nje ya 

nchi kuwa kufuatia kutangazwa kwa matokeo ya Mtihani wa Kidato cha 

Sita, Tume imefungua dirisha la maombi ya udahili kwa waombaji wa 

Shahada ya Kwanza kuanzia leo tarehe 12/7/2021 badala ya tarehe 

15/7/2021 iliyokuwa imepangwa awali. Dirisha hili litakuwa wazi hadi 

tarehe 05/8/2021.  

 

Tume inawahimiza waombaji wote wa udahili kuendelea kupata taarifa 

sahihi kupitia tovuti ya TCU www.tcu.go.tz, tovuti za vyuo vilivyoruhusiwa 

kudahili wanafunzi wa Shahada za Kwanza, pamoja na taarifa 

mbalimbali zinazotolewa na TCU kupitia vyombo vya habari.  

 

Vile vile, Tume inatoa wito kwa waombaji wa udahili na wananchi kwa 

ujumla kuhudhuria Maonesho ya 16 ya Elimu ya Juu, Sayansi na 

Teknolojia yatakayofanyika katika Viwanja vya Mnazi Mmoja, Dar es 

Salaam ambapo watapata fursa ya kuonana ana kwa ana na Vyuo vya 

Elimu ya Juu. Maonesho hayo yatafanyika kuanzia tarehe 26 Julai hadi 

31 Julai, 2021.    

 

 

http://www.tcu.go.tz/
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2.0  Utaratibu wa Kutuma Maombi ya Udahili kwa Mwaka wa Masomo 

2021/2022  

2.1     Makundi ya Waombaji wa Udahili  

Maombi ya Udahili wa kujiunga na Shahada ya Kwanza utahusu 

makundi matatu ya waombaji:  

a) Wenye sifa stahiki za Kidato cha Sita;  

b) Wenye sifa stahilki za Stashahada (Ordinary Diploma), au 

sifa linganifu; na 

c) Wenye sifa stahiki za Cheti cha Awali (Foundation 

Certificate) ya Chuo Kikuu Huria cha Tanzania.  

 

Ili kufahamu sifa stahiki kwa makundi matatu yaliyotajwa hapo juu, 

waombaji wanaelekezwa kusoma vigezo vilivyooneshwa katika 

vitabu vya mwongozo vya TCU (Undergraduate Admission 

Guidebooks for 2021/2022) vinavyopatikana katika tovuti ya TCU 

www.tcu.go.tz  

 

     2.2     Utaratibu wa Kutuma Maombi ya Udahili 

a) Maombi yatumwe moja kwa moja kwenye vyuo ambavyo 

muombaji amevichagua na kuchagua programu za masomo 

anazozipenda. Mwongozo wa programu zilizoidhinishwa 

kudahili na vigezo stahiki (Undergraduate Admission 

Guidebooks for 2021/2022) unapatikana kwenye tovuti ya 

TCU www.tcu.go.tz  

b) Maelekezo mahsusi ya jinsi ya kutuma maombi yanatolewa 

na vyuo husika.   

  

2.3    Vigezo na Sifa za Waombaji Udahili  

Vigezo na sifa katika programu mbalimbali za masomo 

vinapatikana katika vitabu vya mwongozo vya TCU 

(Undergraduate Admission Guidebooks for 2021/2022) katika 

tovuti ya TCU www.tcu.go.tz  

 

2.4    Masuala Muhimu ya Kuzingatiwa na Waombaji  

a) Kusoma mwongozo wa udahili uliotolewa na TCU kwa 

makini na kuelewa kabla ya kuanza kutuma maombi yoyote 

ya udahili; 

b) Kuingia katika tovuti za vyuo ili kujua taratibu za kutuma 

maombi; 

http://www.tcu.go.tz/
http://www.tcu.go.tz/
http://www.tcu.go.tz/
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c) Kutuma maombi moja kwa moja vyuoni kupitia mifumo ya 

kielekroniki iliyowekwa na vyuo husika; 

d) Kuwasiliana na vyuo moja kwa moja na kupata taarifa za 

kina kuhusu programu za masomo ili kujiridhisha kabla ya 

kutuma maombi; na 

e) Waombaji wenye vyeti vilivyotolewa na mabaraza ya 

mitihani nje ya nchi ni lazima wawasilishe vyeti vyao Baraza 

la Mitihani la Tanzania (NECTA) kwa vyeti vya Elimu ya 

Sekondari au Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTE) 

kwa vyeti vya Stashahada ili kupata ithibati ya ulinganifu wa 

sifa zao kabla ya kutuma maombi ya udahili.   

 

3.0 Tahadhari  

Tume inatoa wito kwa waombaji wote wa Shahada ya Kwanza, endapo 

watahitaji kupata ufafanuzi wa suala lolote linalohusu udahili, 

wawasiliane moja kwa moja na vyuo husika. Aidha, iwapo watahitaji 

maelezo ya jumla wanaweza kuwasiliana na TCU kwa kutumia barua 

pepe es@tcu.go.tz  

 

TCU inawaasa wananchi kuepuka kupotoshwa na watu wanaojiita 

mawakala au washauri wanaodai wanatoa huduma ya jinsi ya 

kujiunga na vyuo vya elimu ya juu hapa nchini.  

  

Imetolewa na: 
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