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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 
 

Dar es Salaam, 8 Julai, 2022 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUFUNGULIWA KWA DIRISHA LA UDAHILI KWA WAOMBAJI WA 

SHAHADA YA KWANZA KATIKA TAASISI ZA ELIMU YA JUU KWA 

MWAKA WA MASOMO 2022/2023 
 

1.0 Utangulizi 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma, Taasisi za 

Elimu ya Juu na Wadau wote wa Elimu ya juu ndani na nje ya nchi kuwa 

kufuatia kutangazwa kwa matokeo ya Mtihani wa Kidato cha Sita, Tume 

imefungua dirisha la maombi ya udahili kwa waombaji wa Shahada ya Kwanza 

kuanzia leo tarehe 8/7/2022 badala ya tarehe 15/7/2022 iliyokuwa imepangwa 

awali. Dirisha hili litakuwa wazi hadi tarehe 05/8/2022.  

 

Tume inawahimiza waombaji wote wa udahili kuendelea kupata taarifa sahihi 

kupitia tovuti ya TCU www.tcu.go.tz, tovuti za vyuo vilivyoruhusiwa kudahili 

wanafunzi wa Shahada za Kwanza, pamoja na taarifa mbalimbali zinazotolewa 

na TCU kupitia vyombo vya habari.  

 

Vile vile, Tume inatoa wito kwa waombaji wa udahili na wananchi kwa ujumla 

kuhudhuria Maonesho ya 17 ya Elimu ya Juu, Sayansi na Teknolojia 

yatakayofanyika katika Viwanja vya Mnazi Mmoja, Dar es Salaam ambapo 

watapata fursa ya kuonana ana kwa ana na Vyuo vya Elimu ya Juu. Maonesho 

hayo yatafanyika kuanzia Julai 18 hadi Julai 23, 2022.    

 

2.0 Utaratibu wa Kutuma Maombi ya Udahili kwa Mwaka wa Masomo 2022/2023  

2.1  Makundi ya Waombaji wa Udahili  

Maombi ya Udahili wa kujiunga na Shahada ya Kwanza yanahusu 

makundi matatu ya waombaji:  

a) Wenye sifa stahiki za Kidato cha Sita;  

b) Wenye sifa stahilki za Stashahada (Ordinary Diploma), au sifa 

linganifu; na 

c) Wenye sifa stahiki za Cheti cha Awali (Foundation Certificate) ya 

Chuo Kikuu Huria cha Tanzania.  
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Ili kufahamu sifa stahiki kwa makundi matatu yaliyotajwa hapo juu, 

waombaji wanaelekezwa kusoma vigezo vilivyooneshwa katika vitabu vya 

mwongozo vya TCU (Undergraduate Admission Guidebooks for 

2022/2023) vinavyopatikana katika tovuti ya TCU www.tcu.go.tz.  

 

2.2  Utaratibu wa Kutuma Maombi ya Udahili 

a) Maombi yatumwe moja kwa moja kwenye vyuo ambavyo muombaji 

amevichagua na kuchagua programu za masomo anazozipenda. 

Mwongozo wa programu zilizoidhinishwa kudahili na vigezo stahiki 

(Undergraduate Admission Guidebooks for 2022/2023) 

unapatikana kwenye tovuti ya TCU www.tcu.go.tz.  

b) Maelekezo mahsusi ya jinsi ya kutuma maombi yanatolewa na vyuo 

husika.   

 

2.3  Vigezo na Sifa za Waombaji Udahili  

Vigezo na sifa katika programu mbalimbali za masomo vinapatikana 

katika vitabu vya mwongozo vya TCU (Undergraduate Admission 

Guidebooks for 2022/2023) kwenye tovuti ya TCU www.tcu.go.tz.  

 

2.4 Masuala Muhimu ya Kuzingatiwa na Waombaji  

a) Kusoma mwongozo wa udahili uliotolewa na TCU kwa makini na 

kuelewa kabla ya kuanza kutuma maombi yoyote ya udahili; 

b) Kuingia katika tovuti za vyuo ili kujua taratibu za kutuma maombi; 

c) Kutuma maombi moja kwa moja vyuoni kupitia mifumo ya 

kielekroniki iliyowekwa na vyuo husika; 

d) Kuwasiliana na vyuo moja kwa moja na kupata taarifa za kina 

kuhusu programu za masomo ili kujiridhisha kabla ya kutuma 

maombi; na 

e) Waombaji wenye vyeti vilivyotolewa na mabaraza ya mitihani nje ya 

nchi ni lazima wawasilishe vyeti vyao Baraza la Mitihani la Tanzania 

(NECTA) kwa vyeti vya Elimu ya Sekondari au Baraza la Taifa la 

Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET) kwa vyeti 

vya Stashahada ili kupata ithibati ya ulinganifu wa sifa zao kabla ya 

kutuma maombi ya udahili.   

 

3.0 Tahadhari  

Tume inatoa wito kwa waombaji wote wa Shahada ya Kwanza, endapo 

watahitaji kupata ufafanuzi wa suala lolote linalohusu udahili, wawasiliane moja 

kwa moja na vyuo husika. Aidha, iwapo watahitaji maelezo ya jumla wanaweza 

kuwasiliana na TCU kwa kutumia barua pepe es@tcu.go.tz.  
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TCU inawaasa wananchi kuepuka kupotoshwa na watu wanaojiita mawakala au 

washauri wanaodai wanatoa huduma ya jinsi ya kujiunga na vyuo vya elimu ya 

juu hapa nchini.  

  

Imetolewa na: 

 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA  

 

 

 

 

 

 
Jiandae Kuhesabiwa Siku ya Jumanne tarehe 23 Agosti, 2022 
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