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  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 
 

Dar es Salaam, 20 Septemba, 2023 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUKAMILIKA KWA AWAMU YA PILI NA KUFUNGULIWA KWA 

AWAMU YA TATU YA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA KWA 

MWAKA WA MASOMO 2023/2024 
 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma, Taasisi za 

Elimu ya Juu na wadau wa Elimu ya Juu ndani na nje ya Tanzania kuwa Awamu ya 

Pili ya udahili wa Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa 

mwaka wa masomo 2023/2024 imekamilika. Majina ya waliodahiliwa katika awamu 

hii yanatangazwa na vyuo husika.  

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Kwanza na ya 

Pili wanahimizwa kuthibitisha udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia tarehe 

25 hadi 30 Septemba, 2023 kwa kutumia namba maalum ya siri iliyotumwa kwa 

ujumbe mfupi kupitia namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati wa 

kuomba udahili. Wale ambao hawatapata kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa 

kuingia kwenye mifumo ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa 

ujumbe mfupi wenye namba maalum ya siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo 

husika.  

Aidha, inasisitizwa kuwa uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo 

muombaji alitumia wakati wa kuomba udahili. Orodha ya majina ya waliodahiliwa 

katika chuo zaidi ya kimoja imewekwa kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA TATU YA UDAHILI 2023/2024 

Tume inatangaza kuwa Awamu ya Tatu ya udahili wa Shahada ya Kwanza kwa 

mwaka wa masomo 2023/2024 itaanza tarehe 25 hadi 29 Septemba, 2023. Tume 

inasisitiza kuwa waombaji ambao hawakuweza kutuma maombi ya udahili au 

hawakuweza kupata nafasi za kudahiliwa katika awamu zilizopita kutokana na 

sababu mbalimbali, watumie fursa hii vizuri kwa kutuma maombi yao ya udahili 

kwenye vyuo wanavyovipenda.  
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Aidha, Tume inaelekeza Taasisi za Elimu ya Juu nchini kutangaza programu ambazo 

bado zina nafasi. Waombaji udahili na vyuo wanahimizwa kuzingatia utaratibu wa 

udahili wa Awamu ya Tatu kama ulivyooneshwa kwenye kalenda ya udahili iliyoko 

katika tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

 

4.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa moja 

kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika kujithibitisha, 

vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa 

kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.  

 

5.0 TAHADHARI 

TCU inawaasa wananchi kuepuka kutapeliwa na watu wanaojiita mawakala au 
washauri wanaodai wanatoa huduma ya jinsi ya kujiunga na vyuo vya Elimu ya Juu 
hapa nchini.  

 

Imetolewa na:  
 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
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