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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 
 

Dar es Salaam, 15 Julai, 2023 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUFUNGULIWA KWA DIRISHA LA UDAHILI KWA WAOMBAJI WA 

SHAHADA YA KWANZA KATIKA TAASISI ZA ELIMU YA JUU KWA 

MWAKA WA MASOMO 2023/2024 
 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma, Taasisi za Elimu 

ya Juu na Wadau wote wa Elimu ya juu ndani na nje ya nchi kuwa dirisha la maombi 

ya udahili kwa waombaji wa Shahada ya Kwanza kwa mwaka wa masomo 2023/2024 

limefunguliwa rasmi kuanzia leo tarehe 15/7/2023. Dirisha hili litakuwa wazi hadi 

tarehe 4/8/2023.  

 

2.0 UTARATIBU WA KUTUMA MAOMBI YA UDAHILI KWA MWAKA WA MASOMO 

2023/2024  

2.1  Makundi ya Waombaji wa Udahili  

Maombi ya Udahili wa kujiunga na Shahada ya Kwanza yanahusu makundi 

matatu ya waombaji:  

a) Wenye sifa stahiki za Kidato cha Sita;  

b) Wenye sifa stahilki za Stashahada (Ordinary Diploma), au sifa linganifu; 

na 

c) Wenye sifa stahiki za Cheti cha Awali (Foundation Certificate) cha Chuo 

Kikuu Huria cha Tanzania.  

 

Ili kufahamu sifa stahiki kwa makundi matatu yaliyotajwa hapo juu, vyuo na 

programu zilizoruhusiwa kudahili, waombaji wanaelekezwa kusoma vigezo 

vilivyooneshwa katika vitabu vya mwongozo wa maombi ya Udahili 

vinavyotolewa na TCU (Undergraduate Admission Guidebooks for 2023/2024) 

vinavyopatikana katika tovuti ya TCU www.tcu.go.tz.  

 

2.2  Utaratibu wa Kutuma Maombi ya Udahili 

a) Maombi yatumwe moja kwa moja kwenye vyuo ambavyo muombaji 

amevichagua na kuchagua programu za masomo anazozipenda.  

b) Maelekezo mahsusi ya jinsi ya kutuma maombi yanatolewa na vyuo 

husika.   
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2.3  Vigezo na Sifa za Waombaji Udahili  

Vigezo na sifa katika programu mbalimbali za masomo vinapatikana katika 

tovuti za vyuo husika na katika vitabu vya mwongozo wa maombi ya Udahili 

(Undergraduate Admission Guidebooks for 2023/2024) vinavyopatikana kwenye 

tovuti ya TCU www.tcu.go.tz.  

 

2.4 Masuala Muhimu ya Kuzingatiwa na Waombaji  

a) Kusoma mwongozo wa udahili uliotolewa na TCU kwa makini na kuelewa 

kabla ya kuanza kutuma maombi ya udahili; 

b) Kuingia katika tovuti za vyuo ili kujua taratibu za kutuma maombi; 

c) Kutuma maombi moja kwa moja vyuoni kupitia mifumo ya kielekroniki 

iliyowekwa na vyuo husika; 

d) Kuwasiliana na vyuo moja kwa moja na kupata taarifa za kina kuhusu 

programu za masomo ili kujiridhisha kabla ya kutuma maombi; na 

e) Waombaji wenye vyeti vilivyotolewa na mabaraza ya mitihani nje ya nchi 

ni lazima wawasilishe vyeti vyao Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) 

kwa vyeti vya Elimu ya Sekondari au Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi 

na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET) kwa vyeti vya Stashahada ili 

kupata ithibati ya ulinganifu wa sifa zao kabla ya kutuma maombi ya 

udahili.   

 

Tume inawahimiza waombaji wote wa udahili kuendelea kupata taarifa sahihi kupitia 

tovuti ya TCU www.tcu.go.tz, tovuti za vyuo vilivyoruhusiwa kudahili wanafunzi wa 

Shahada za Kwanza, pamoja na taarifa mbalimbali zinazotolewa na TCU kupitia 

vyombo vya habari.  

 

 

3.0 TAHADHARI  

Tume inatoa wito kwa waombaji wote wa Shahada ya Kwanza, endapo watahitaji 

kupata ufafanuzi wa suala lolote linalohusu udahili, wawasiliane moja kwa moja na 

vyuo husika. Aidha, iwapo watahitaji maelezo ya jumla wanaweza kuwasiliana na TCU 

kwa kutumia barua pepe es@tcu.go.tz.  

 

Pia, TCU inawaasa wananchi kuepuka kutapeliwa na watu wanaojiita mawakala au 

washauri wanaodai wanatoa huduma ya jinsi ya kujiunga na vyuo vya elimu ya juu 

hapa nchini.  

  

Imetolewa na: 

 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
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