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  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 
 

Dar es Salaam, 25 Agosti, 2023 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA NA KUFUNGULIWA KWA 

AWAMU YA PILI YA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA KWA 

MWAKA WA MASOMO 2023/2024 
 

1.0 KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA YA UDAHILI 2023/2024 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma, Taasisi za 

Elimu ya Juu na wadau wa Elimu ya Juu ndani na nje ya Tanzania kuwa Awamu ya 

Kwanza ya udahili wa Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa 

mwaka wa masomo 2023/2024 imekamilika. Majina ya waliodahiliwa katika awamu 

hii yanatangazwa na vyuo husika.  

Katika Awamu ya Kwanza ya udahili, jumla ya waombaji 116,133 wametuma maombi 

ya kujiunga katika vyuo 80 vilivyoidhinishwa kudahili wanafunzi katika Shahada ya 

Kwanza. Aidha, jumla ya programu 809 zimeruhusiwa kudahili ikilinganishwa na 

programu 757 mwaka 2022/2023 ikiwa ni ongezeko la programu 52 za masomo. 

Vilevile kwa upande wa nafasi za udahili, mwaka huu kuna jumla ya nafasi 186,289 

ikilinganishwa na nafasi 172,168 mwaka uliopita. Hili ni ongezeko la nafasi 14,121 

sawa na asilimia 8.2 katika programu za Shahada ya Kwanza.  

Pia katika Awamu ya Kwanza ya udahili, jumla ya waombaji 86,624 sawa na asilimia 

74.6 ya waombaji wote walioomba udahili wamepata udahili kwenye vyuo 

walivyoomba. Mwenendo wa udahili wa Awamu ya Kwanza kwa kipindi cha miaka 

mitano (2019/2020 hadi 2023/2024) unaonesha ongezeko la waombaji wenye sifa 

ya Kidato cha Sita na wale wa Stashahada.  

Idadi ya waliodahiliwa katika Awamu ya Kwanza ya Udahili kwa kipindi cha miaka 

mitano (2019/2020 hadi 2023/2024) nayo imekuwa ikiongezeka. Mchanganuo wa 

mwenendo wa udahili kwa Awamu za Kwanza kwa kipindi cha miaka mitano 

umeainishwa katika Jedwali Na.1. 
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         Jedwali Na. 1:  Mwenendo wa udahili kwa Awamu ya Kwanza kwa kipindi cha 

miaka mitano kuanzia 2019/2020 hadi 2023/2024 

Na. Maelezo Idadi kwa mwaka wa masomo 

2019/20 2020/21 2021/22 2022/23 2023/24 

1 Jumla ya waombaji 83,197 90,572 92,809 106,295 116,133 

2 Waliodahiliwa  51,385 60,621 68,019 75,163 86,624 

3 Wasiodahiliwa 31,812 29,951 24,790 31,132 29,509 

4 Waliodahiliwa chuo 
kimoja 

30,527 32,120 32,471 38,157 43,411 

5 Waliodahiliwa zaidi 
ya chuo kimoja 

20,858 28,501 35,548 37,006 43,213 

 

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja wanahimizwa kuthibitisha 

udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia leo tarehe 25 Agosti hadi 06 

Septemba, 2023 kwa kutumia namba maalum ya siri iliyotumwa kwa ujumbe mfupi 

kupitia namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati wa kuomba udahili. 

Wale ambao hawatapata kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye 

mifumo ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi 

wenye namba maalum ya siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.  

Aidha, inasisitizwa kuwa uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo 

muombaji alitumia wakati wa kuomba udahili. Orodha ya majina ya waliodahiliwa 

katika chuo zaidi ya kimoja imewekwa kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA PILI YA UDAHILI 2023/2024 

Tume inatangaza kuwa Awamu ya Pili ya udahili wa Shahada ya Kwanza kwa 

mwaka wa masomo 2023/2024 imeanza leo tarehe 25 Agosti hadi 06 Septemba, 

2023. Tume inasisitiza kuwa waombaji ambao hawakuweza kutuma maombi ya 

udahili au hawakuweza kupata nafasi za kudahiliwa katika Awamu ya Kwanza 

kutokana na sababu mbalimbali, watumie fursa hii vizuri kwa kutuma maombi yao ya 

udahili kwenye vyuo wanavyovipenda.  

 

Aidha, Tume inaelekeza Taasisi za Elimu ya Juu nchini kutangaza programu ambazo 

bado zina nafasi. Waombaji udahili na vyuo wanahimizwa kuzingatia utaratibu wa 

udahili wa Awamu ya Pili kama ilivyooneshwa kwenye kalenda ya udahili iliyoko 

katika tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  
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4.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa moja 

kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika kujithibitisha, 

vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa 

kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.  

 

5.0 TAHADHARI 

TCU inawaasa wananchi kuepuka kutapeliwa na watu wanaojiita mawakala au 
washauri wanaodai wanatoa huduma ya jinsi ya kujiunga na vyuo vya Elimu ya Juu 
hapa nchini.  
 
Imetolewa na:  

 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
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