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KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA NA KUFUNGULIWA KWA 

AWAMU YA PILI YA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA KWA 

MWAKA WA MASOMO 2020/2021 

 

Dar es Salaam, 9 Oktoba, 2020 

1.0 KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA YA UDAHILI 2020/2021 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma na wadau 

wote wa Elimu ya Juu nchini kuwa awamu ya kwanza ya udahili kwa ngazi ya 

Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu kwa mwaka wa masomo 

2020/2021 imekamilika. Majina ya waliodahiliwa katika awamu hii yanatangazwa 

na vyuo husika.  

Katika Awamu hii ya Kwanza ya udahili kwa mwaka wa masomo 2020/2021, 

jumla ya waombaji 90,572 wametuma maombi ya kujiunga katika vyuo 74 

vilivyoidhinishwa kudahili. Aidha, jumla ya programu 686 zimeruhusiwa kudahili 

ikilinganishwa na programu 645 mwaka 2019/2020. Vilevile kwa upande wa 

nafasi, mwaka huu kuna jumla ya nafasi 157,770 ikilinganishwa na nafasi 

149,809 mwaka uliopita. Hili ni ongezeko la nafasi 7,961 za Shahada ya Kwanza 

sawa na asilimia 5.3.  

Pia katika Awamu hii ya Kwanza ya udahili, jumla ya waombaji 60,621 sawa na 

asilimia 69.9 ya waombaji walioomba udahili wameshapata udahili vyuoni. 

Mwenendo wa udahili wa Awamu ya Kwanza kwa kipindi cha miaka mitatu 

(2018/2019 hadi 2020/2021) unaonesha ongezeko kubwa la waombaji ikiashiria 

ongezeko la wahitimu wa Kidato cha Sita na wale wa Stashahada. Mchanganuo 

wa mwenendo wa udahili kwa Awamu za Kwanza kwa kipindi cha miaka mitatu 

umeainishwa katika Jedwali Na.1. 
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Jedwali Na. 1 Mwenendo wa Udahili kwa Awamu ya Kwanza kwa Kipindi 

cha Miaka Mitatu 2018/19 – 2020/21 

Na. Maelezo 
Idadi kwa Mwaka wa Masomo 

2018/19 2019/20 2020/21 

1.  Jumla ya Waombaji 74,113 83,197 90,572 

2.  Waliodahiliwa  43,005 51,385 60,621 

3.  Wasiodahiliwa 31,108 31,812 29,951 

4.  Waliodahiliwa Chuo kimoja 26,898 30,527 32,120 

5.  Waliodahiliwa zaidi ya Chuo kimoja 16,507 20,858 28,501 

 

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja wanahimizwa kuthibitisha 

udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia leo tarehe 09 hadi 17 Oktoba, 

2020 kwa kutumia ujumbe mfupi wenye namba maalum ya siri uliotumwa kupitia 

namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati wa kuomba udahili. Wale 

ambao hawatapata kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye 

mifumo ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi 

wenye namba maalum ya siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.  

Uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia wakati 

wa kuomba udahili. Orodha ya majina ya waombaji waliodahiliwa katika chuo 

zaidi ya kimoja imewekwa kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

 

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA PILI YA UDAHILI 2020/2021 

Tume inatangaza kuwa Awamu ya Pili ya udahili wa Shahada ya Kwanza kwa 

mwaka wa masomo 2020/2021 itaanza rasmi Jumatatu tarehe 12 hadi 18 

Oktoba, 2020. Tume inasisitiza kuwa waombaji ambao hawakuweza kutuma 

maombi ya udahili au hawakudahiliwa katika awamu ya kwanza kutokana na 

sababu mbalimbali watumie fursa hii vizuri kwa kutuma maombi yao ya udahili 

kwenye vyuo wanavyovipenda. Tume inaelekeza Taasisi za Elimu ya Juu 

kutangaza programu ambazo bado zina nafasi. Aidha, waombaji na vyuo 

wanahimizwa kuzingatia utaratibu wa udahili kwa Awamu ya Pili kama 

http://www.tcu.go.tz/
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ilivyooneshwa kwenye kalenda ya udahili iliyotolewa na TCU kama 

inavyoonekana kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

 

4.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa 

moja kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika 

kujithibitisha, vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi 

wa haraka kwa kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.  

Imetolewa na: 

 

http://www.tcu.go.tz/

