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  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 

 

Dar es Salaam, 03 Oktoba, 2022 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUONGEZA MUDA WA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA KATIKA 

TAASISI ZA ELIMU YA JUU NCHINI KWA PROGRAMU AMBAZO 

BADO ZINA NAFASI KWA MWAKA WA MASOMO 2022/2023 
 

1.0 UTANGULIZI 
Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma na wadau wa 

Elimu ya Juu nchini kuwa udahili katika awamu zote tatu kwa ngazi ya Shahada ya 

Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa mwaka wa masomo 2022/2023 

umekamilika kwa mujibu wa ratiba ya udahili. Majina ya waliodahiliwa katika Awamu 

ya Tatu yanatangazwa na vyuo husika.  

 

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 
Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Tatu na wale 

ambao hawakuweza kuthibitisha udahili katika awamu zilizopita wanahimizwa 

kuthibitisha udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia leo tarehe 03 hadi 24 

Oktoba, 2022 kwa kutumia namba maalum ya siri iliyotumwa kwa ujumbe mfupi kupitia 

namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati wa kuomba udahili. Wale ambao 

hawatapata kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye mifumo ya udahili 

ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi wenye namba maalum ya 

siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.  

Uthibitisho wa udahili unafanyika kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia wakati wa 

kuomba udahili. Orodha ya majina ya waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya 

kimoja imewekwa kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA NNE YA UDAHILI 

Baada ya kukamilika kwa awamu zote tatu za udahili, Tume imepokea maombi ya 

kuomba kuongezwa muda wa kutuma maombi ya udahili kutoka kwa baadhi ya 

waombaji ambao hawakufanikiwa kupata udahili  katika awamu zilizopita na pia vyuo 

ambavyo bado vina nafasi vimeomba vipewe muda kuendelea kudahili. Hivyo, Tume 

imeongeza muda wa udahili kwa kufungua Awamu ya Nne na ya mwisho ya udahili 

inayoanza leo tarehe 03 hadi 07 Oktoba, 2022. Tume inasisitiza kuwa waombaji 

ambao hawakuweza kutuma maombi ya udahili au hawakufanikiwa kudahiliwa katika 
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awamu zilizopita kutokana na sababu mbalimbali, watumie fursa hii vizuri kwa kutuma 

kwa usahihi maombi yao ya udahili kwenye vyuo wanavyovipenda. Tume inaelekeza 

Taasisi zote za  Elimu ya Juu nchini zinazofanya udahili wa Shahada ya Kwanza 

kuendelea kutangaza programu ambazo bado zina nafasi.  

 

4.0 UTARATIBU WA UDAHILI KATIKA AWAMU YA NNE 

Waombaji wa udahili na vyuo wanahimizwa kuzingatia utaratibu wa udahili kwa Awamu 

ya Nne kama ilivyoainishwa katika Jedwali Na. 1.  

 

Jedwali Na. 1: Utaratibu wa udahili katika Awamu ya Nne kwa mwaka wa  

     masomo 2022/2023 

 

Na. Tarehe Tukio 

1 03 hadi 07 Oktoba, 2022 Kutuma maombi ya udahili katika Awamu 
ya Nne. 
 

2 11 hadi 12 Oktoba, 2022 Vyuo kuwasilisha Tume majina ya 
waliodahiliwa katika Awamu ya Nne. 
 

3 15 Oktoba, 2022 Vyuo kutangaza majina ya waliodahiliwa 
katika Awamu ya Nne. 
 

4 15 hadi 24 Oktoba, 2022 Kuthibitisha udahili kwa waliodahiliwa 
zaidi ya chuo kimoja katika Awamu ya 
Nne na wale walioshindwa kuthibitisha 
udahili wao katika awamu za udahili 
zilizopita.  

 

5.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI  

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa moja 

kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika kujithibitisha, vyuo 

vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia 

miongozo na taratibu zilizowekwa.  

 

6.0 TAHADHARI 
TCU inawaasa wananchi kuepuka kupotoshwa na watu wanaojiita mawakala au 
washauri wanaodai wanatoa huduma ya jinsi ya kujiunga na vyuo vya Elimu ya Juu hapa 
nchini.  
 
Imetolewa na: 

 

         
Dkt. Kokuberwa Katunzi-Mollel 

Kny: KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA  
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