
 
1 

Jengo la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, S.L.P 6562, 7 Mtaa wa Magogoni, 11479 Dar es Salaam, 

Simu: +255 22 2113694, 2113691, Nukushi: +255 2113692, Barua Pepe: es@tcu.go.tz, Tovuti: www.tcu.go.tz 

 

         JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 

 

Dar es Salaam, 13 Oktoba, 2023 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUONGEZA MUDA WA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA KATIKA 

TAASISI ZA ELIMU YA JUU NCHINI KWA PROGRAMU AMBAZO 

BADO ZINA NAFASI KWA MWAKA WA MASOMO 2023/2024 
   

1.0 UTANGULIZI 
Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma, Taasisi za 

Elimu ya Juu na wadau wa Elimu ya Juu ndani na nje ya Tanzania kuwa udahili katika 

awamu zote tatu kwa ngazi ya Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu 

nchini kwa mwaka wa masomo 2023/2024 umekamilika. Majina ya waliodahiliwa 

katika Awamu ya Tatu yanatangazwa na vyuo husika.  

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 
Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Tatu na wale 

ambao hawakuweza kuthibitisha udahili katika awamu zilizopita wanahimizwa 

kuthibitisha udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia leo tarehe 13 hadi 24 

Oktoba, 2023    kwa kutumia namba maalum ya siri iliyotumwa kwa ujumbe mfupi kupitia 

namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati wa kuomba udahili. Wale ambao 

hawatapata kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye mifumo ya udahili 

ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi wenye namba maalum ya 

siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.  

Aidha, uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia wakati 

wa kuomba udahili. Orodha ya majina ya waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja 

imewekwa kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA NNE YA UDAHILI 
Baada ya kukamilika kwa awamu zote tatu za udahili, Tume imepokea maombi ya 

kuongezwa muda wa kutuma maombi ya udahili kutoka kwa Jumuiya ya Wanafunzi wa 

Taasisi za Elimu ya Juu Tanzania (TAHLISO), baadhi ya waombaji ambao 

hawakufanikiwa kupata udahili katika awamu zilizopita na pia vyuo ambavyo bado vina 

nafasi vimeomba vipewe muda kuendelea kudahili. Hivyo, Tume imeongeza muda wa 

udahili kwa kufungua Awamu ya Nne na ya mwisho ya udahili inayoanza leo tarehe 

13 hadi 17 Oktoba, 2023. Tume inasisitiza kuwa waombaji ambao hawakuweza kutuma 

maombi ya udahili au hawakufanikiwa kudahiliwa katika awamu zilizopita kutokana na 
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sababu mbalimbali, watumie fursa hii vizuri kwa kutuma kwa usahihi maombi yao ya 

udahili kwenye vyuo wanavyovipenda. Tume inaelekeza Taasisi zote za Elimu ya Juu 

nchini zinazofanya udahili wa Shahada ya Kwanza kuendelea kutangaza programu 

ambazo bado zina nafasi.  

 

4.0 UTARATIBU WA UDAHILI KATIKA AWAMU YA NNE 

Waombaji wa udahili na vyuo wanahimizwa kuzingatia utaratibu wa udahili kwa Awamu 

ya Nne kama ilivyoainishwa katika Jedwali.  

Jedwali: Utaratibu wa udahili katika Awamu ya Nne kwa mwaka wa  masomo  

     2023/2024 

Na. Tarehe Tukio 

1 13 hadi 17 Oktoba, 

2023 

Kutuma maombi ya udahili katika Awamu ya Nne. 

2 21 hadi 22 Oktoba, 

2023 

Vyuo kuwasilisha Tume majina ya waliodahiliwa katika 

Awamu ya Nne. 

3 25 Oktoba, 2023 Vyuo kutangaza majina ya waliodahiliwa katika Awamu 

ya Nne. 

 

4 25 hadi 27 Oktoba, 
2023 

Kuthibitisha udahili kwa waliodahiliwa zaidi ya chuo 

kimoja katika Awamu ya Nne na wale walioshindwa 

kuthibitisha udahili wao katika awamu za udahili 

zilizopita. 

 

5.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI  
Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa moja 

kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika kujithibitisha, vyuo 

vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia 

miongozo na taratibu zilizowekwa.  

 

6.0 TAHADHARI 
TCU inawaasa wananchi kuepuka kutapeliwa na watu wanaojiita mawakala au washauri 
wanaodai wanatoa huduma ya jinsi ya kujiunga na vyuo vya Elimu ya Juu hapa nchini.  
 
Imetolewa na:    

 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
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