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  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 
 

Dar es Salaam, 29 Agosti, 2023 

 

TAARIFA KWA UMMA 

MWENENDO WA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA KWA 

MWAKA WA MASOMO 2023/2024 

 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma na wadau wa 

Elimu ya Juu nchini kuwa Awamu ya Pili ya Udahili na zoezi la kuthibitisha udahili 

kwa waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Kwanza 

ya Udahili kwa ngazi ya Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini 

kwa mwaka wa masomo 2023/2024 litakamilika Jumatano tarehe 6 Septemba, 

2023. Zoezi litakaloendelea ni vyuo kuchakata na kuidhinisha maombi ya udahili 

yaliyopokelewa vyuoni katika Awamu ya Pili ya Udahili. Zoezi la kuchakata na 

kuidhinisha maombi hayo litakapokamilika, majina ya waliodahiliwa katika Awamu ya 

Pili ya Udahili yatatangazwa na vyuo husika tarehe 20 Septemba, 2023.  

 

Baada ya kukamilika kwa Awamu ya Pili ya Udahili, Awamu ya Tatu ya Udahili wa 
Shahada ya Kwanza kwa mwaka wa masomo 2023/2024 itaanza rasmi tarehe 25 
hadi 29 Septemba, 2023. Tume inasisitiza kuwa waombaji ambao bado hawajatuma 
maombi ya udahili mpaka sasa watumie muda huu uliobaki vizuri kutuma kwa usahihi 
maombi yao ya udahili kwenye vyuo wanavyovipenda.  
 
Tume inaelekeza Taasisi za Elimu ya Juu nchini kuendelea kutangaza programu 
ambazo bado zina nafasi. Aidha, waombaji na vyuo wanahimizwa kuzingatia 
utaratibu wa udahili kama inavyoonekana kwenye kalenda ya udahili iliyoko  katika 
tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  
 

2.0 MWENENDO WA UDAHILI 
Zoezi la udahili wa Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini 

linaendelea vizuri. Waombaji wanaendelea kutuma maombi yao katika Awamu ya 

Pili ya Udahili. Wale waliopata udahili katika chuo zaidi ya kimoja wanaendelea 

kujithibitisha kwa kutumia namba za siri walizotumiwa kwa njia ya ujumbe mfupi au 

Barua pepe.  
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Mpaka sasa jumla ya waombaji 23,387 waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja, 

kati ya 43,213 wameshajithibitisha katika chuo kimojawapo. Hivyo, Tume 

inawahimiza wale ambao bado hawajajithibitisha wakamilishe uthibitisho wao kwa 

kupitia akaunti zao kwenye vyuo wanavyovipenda. Hakuna mwanafunzi atakayekosa 

chuo kwa kushindwa kujithibitisha. 

Katika zoezi la udahili linaloendelea, Tume inasisitiza yafuatayo kwa Vyuo vya Eimu 

ya Juu na waombaji udahili:  

a) Waombaji wanasisitizwa wasome miongozo ya sifa ya kujiunga na programu 

husika ili kuona kama wanakidhi vigezo kabla ya kutuma maombi ya udahili. 

Miongozo hii “Admission Guidebook” inapatikana katika tovuti ya TCU 

(www.tcu.go.tz). Pia vyuo husika vimeweka vigezo mahususi katika kila 

programu.  

 

b) Waombaji wenye changamoto ya kupokea namba ya siri ya kujithibitisha katika 

chuo kimojawapo, wanaelekezwa kuingia kwenye mifumo ya udahili ya vyuo 

walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa namba maalum ya siri ili kuweza 

kujithibitisha katika chuo husika.  

 

c) Kwa urahisi wa kupokea namba za siri za kujithibitisha, waombaji wanashauriwa 

kutumia Barua pepe zao au mitandao ya simu ya TTCL, TIGO, Airtel, Vodacom 

na Zantel.  

 

d) Uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia wakati 

wa kuomba udahili.  

 

e) Taasisi zote za Elimu ya Juu nchini zinazofanya udahili wa Shahada ya Kwanza 

zihakikishe zinaruhusu waombaji udahili kuingia katika mifumo yao na kuwapa 

“password” na “username” ili wafanye udahili na kujithibitisha wao wenyewe.  

 

f) Taasisi zote za Elimu ya Juu nchini zihakikishe waombaji udahili wanajithibitisha 

wao wenyewe kupitia akaunti zao na si vinginevyo. 

 

g) Waombaji wanaotaka kubadili uthibitisho wao, waingie katika akaunti za vyuo 

walivyojithibitisha na kufuta uthibitisho wao wa awali ili wajithibitishe katika chuo 

kingine wanachokipenda.  

 
h) Waombaji wanaotaka kubadili maombi yao ya udahili waingie katika akaunti zao 

za vyuo walivyodahiliwa na kufuta udahili wao ili kutuma upya maombi yao. 

 

i) Vyuo vya Elimu ya Juu vinasisitizwa kuendelea kuelimisha umma namna sahihi 

ya kuwasiliana na vyuo husika ili kuepuka udangayifu unaoweza kujitokeza. 
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Aidha, Tume inapenda kufahamisha umma kuwa waombaji udahili wote wanaoshiriki 
mafunzo kwa mujibu wa sheria katika Kambi za Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) 
kutokuwa na hofu kwani wote watapata fursa ya kujithibitisha kabla ya mwaka wa 
masomo kuanza.  
 

 

3.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI NA TAASISI ZA ELIMU YA JUU NCHINI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa moja 

kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika kujithibitisha au 

kutaka kubadilisha uthibitisho wao, vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na 

kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia miongozona taratibu zilizowekwa. 

Hivyo, wawasiliane na vyuo wanavyotaka kujithibitishakupitia madawati yao na vyuo 

vitapokea taarifa zao na kuzifanyia kazi.  

 

Tume inaelekeza Taasisi zote za Elimu ya Juu nchini zinazofanya udahili wa 

Shahada ya Kwanza kuendelea kuzingatia sheria, kanuni na taratibu katika zoezi la 

udahili ili kuepuka usumbufu usiokuwa wa lazima kwa waombaji udahili na wananchi 

kwa ujumla.  

 

Imetolewa na:  
 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
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