TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA (TCU)

TAARIFA KWA UMMA

KUONGEZA MUDA WA UDAHILI KWA VYUO NA
PROGRAMU AMBAZO BADO ZINA NAFASI KWA MWAKA
WA MASOMO 2019/2020

1.0. Utangulizi

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania inautangazia umma kuwa udabhili katika
awamu zote tatu kwa mwaka wa masomo 2019/2020 umekamilika kwa
mujibu wa ratiba ya udahili iliyoidhinishwa.

2.0. Mwenendo wa Udahili

Jumla ya waombaji 96,338 walituma maombi katika awamu zote tatu
kwa vyuo 75 vilivyoruhusiwa kudahili kwa mwaka wa masomo
2019/2020. Waombaiji 82,758 sawa na asilima 85.9 wamedahiliwa katika
vyuo hivyo. Kati ya hao, waombaji 37,450 sawa na asilimia 45 ya
wadahiliwa wote, walidahiliwa na zaidi ya chuo kimoja. Mpaka sasa
waombaji 33,453 sawa na asilimia 89.3 wameshajithibitisha katika chuo
kimoja, na wengine wanaendelea kujithibitisha hadi tarehe 30/09/2019.
Tume inaendelea kuwasisitiza waombaji waliodahiliwa zaidi ya chuo
kimoja ambao bado hawajajithibitisha, wathibitishe katika vyuo
wanavyopenda kusoma mapema iwezekanavyo ili kuepuka usumbufu
usiokuwa wa lazima.
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3.0. Kufunguliwa kwa Dirisha la Udahili Awamu ya Nne

Baada ya kukamilika kwa awamu zote tatu za udahili, Tume imeendelea
kupokea maombi ya kuongezwa muda wa udabhili kutoka kwa baadhi ya
waombaji wa udahili ambao hawakupata udahili kutokana na sababu
mbalimbali. Aidha Tume imepokea maombi ya kuongezewa muda wa
udahili kutoka kwa baadhi ya vyuo ambavyo bado vinazo nafasi za
udahili katika baadhi ya programu za masomo kwa mwaka 2019/2020.

lli kutoa fursa kwa wananchi ambao ama hawakuweza kudahiliva au
hawakuweza kuomba udahili katika awamu tatu zilizopita, na kwa
kuzingatia maombi ya baadhi ya vyuo kwamba bado wanazo nafasi za
udahili, Tume imeongeza muda wa udahili kwa kufungua dirisha la
awamu ya nne itakayoanza tarehe 01 hadi 04 Oktoba, 2019.

4.0. Wito kwa Vyuo vya Elimu ya Juu

Tume inatoa wito kwa vyuo vyote vye elimu ya juu kubainisha programu
zenye nafasi ili kuwawezesha waombaiji kufanya maamuzi sahihi wakati
wa kutuma maombi ya udahili na kuepusha usumbufu kwa waombaiji
kuomba programu ambazo hazina nafasi.

Aidha Tume inasisitiza vyuo vyote kuzingatia idadi ya wanafunzi
iliyoidhinishwa katika programu husika.

5.0. Wito kwa Waombaji wa Udabhili

Waombaji wote wanakumbushwa kuwa masuala yote yanayohusiana na
udahili ama kujithibitisha yawasilishwe moja kwa moja kwenye vyuo
husika na siyo TCU. Kwa wale ambao wana changamoto katika
kujithibitisha, vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta
ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.
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