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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUONGEZA MUDA WA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA 

KATIKA TAASISI ZA ELIMU YA JUU NCHINI KWA PROGRAMU 

AMBAZO BADO ZINA NAFASI KWA MWAKA WA MASOMO 

2021/2022 

 

Dar es Salaam, Tarehe 11 Oktoba, 2021 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma na 

wadau wa Elimu ya Juu nchini kuwa udahili katika awamu zote tatu kwa ngazi 

ya Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa mwaka wa 

masomo 2021/2022 umekamilika kwa mujibu wa ratiba ya udahili 

iliyoidhinishwa na Tume.  

2.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA NNE YA UDAHILI 

Baada ya kukamilika kwa awamu zote tatu za udahili, Tume imepokea 

maombi ya kuongeza muda wa udahili kutoka kwa baadhi ya waombaji 

waliokosa udahili kutokana na sababu mbalimbali. Pia, Tume imepokea 

maombi ya kuongeza muda wa udahili kutoka kwa baadhi ya Taasisi za Elimu 

ya Juu nchini ambazo bado zina nafasi katika baadhi ya programu za 

masomo kwa mwaka 2021/2022.  

 

Ili kutoa fursa kwa waombaji ambao hawakuweza kudahiliwa au hawakuweza 

kuomba udahili katika awamu tatu zilizopita kutokana na sababu mbalimbali, 

Tume imeongeza muda wa udahili kwa kufungua Awamu ya Nne na ya 

mwisho ya udahili inayoanza leo tarehe 11 Oktoba hadi 15 Oktoba, 2021. 

Tume inawaasa waombaji wote ambao bado hawajadahiliwa, watumie fursa 

hii vizuri ili kupata nafasi ya udahili.  

3.0 UTARATIBU WA UDAHILI KATIKA AWAMU YA NNE 

Tume inaelekeza waombaji wa udahili na vyuo kuzingatia utaratibu wa udahili 

katika Awamu ya Nne kama ilivyoainishwa katika Jedwali Na. 1.  
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Jedwali Na. 1 Utaratibu wa udahili katika Awamu ya Nne kwa mwaka wa 

masomo 2021/2022 

 

Na. Muda Tukio 

1. 11 - 15 Oktoba, 2021 Kutuma maombi ya udahili katika Awamu 

ya Nne.  

2. 19 - 20 Oktoba, 2021 Vyuo kuwasilisha Tume majina ya 

waliodahiliwa katika Awamu ya Nne. 

3. 24 Oktoba, 2021 Vyuo kutangaza majina ya waliodahiliwa 

katika Awamu ya Nne. 

4. 3 - 24 Oktoba, 2021 Kuthibitisha udahili kwa wale 

walioshindwa kuthibitisha udahili wao 

katika awamu za udahili zilizopita 

kutokana na sababu mbalimbali.  

 

4.0 WITO KWA TAASISI ZA ELIMU YA JUU NCHINI 

Tume inatoa wito kwa Taasisi za Elimu ya Juu nchini zilizoidhinishwa kudahili 

kwa mwaka wa masomo 2021/2022, kutangaza programu zenye nafasi ili 

kuwawezesha waombaji kufanya maamuzi sahihi wakati wa kutuma maombi 

ya udahili na kuepusha usumbufu kwa waombaji kuomba programu ambazo 

hazina nafasi. Aidha, Tume inasisitiza Taasisi zote za Elimu ya Juu nchini 

kuzingatia idadi ya wanafunzi iliyoidhinishwa katika programu husika.  

 

Imetolewa na: 

 

 

Prof. Charles D. Kihampa 

 KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
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