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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
 

 

TAARIFA KWA UMMA 

MWENENDO WA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA KWA 

MWAKA WA MASOMO 2021/2022 

 

Dar es Salaam, Tarehe 4 Septemba, 2021 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma na wadau 

wa Elimu ya Juu nchini kuwa Awamu ya Pili ya Udahili na zoezi la kuthibitisha 

udahili kwa waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu 

ya Kwanza ya Udahili kwa ngazi ya Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu 

ya Juu nchini kwa mwaka wa masomo 2021/2022 litafungwa Jumatatu tarehe 

6 Septemba, 2021. Zoezi litakaloendelea ni vyuo kuchakata na kuidhinisha 

maombi ya udahili yaliyopokelewa vyuoni katika Awamu ya Pili ya Udahili. Zoezi 

la kuchakata na kuidhinisha maombi hayo litakapokamilika, majina ya 

waliodahiliwa katika Awamu ya Pili ya Udahili yatatangazwa na vyuo husika 

tarehe 18 Septemba, 2021.  

Baada ya kukamilika kwa Awamu ya Pili ya Udahili, Awamu ya Tatu ya Udahili 
wa Shahada ya Kwanza kwa mwaka wa masomo 2021/2022 itaanza rasmi 
tarehe 18 hadi 24 Septemba, 2021. Tume inasisitiza kuwa waombaji ambao 
bado hawajatuma maombi ya udahili mpaka sasa watumie muda huu uliobaki 
vizuri kutuma kwa usahihi maombi yao ya udahili kwenye vyuo wanavyovipenda.  
 
Tume inaelekeza Taasisi za Elimu ya Juu nchini kuendelea kutangaza programu 
ambazo bado zina nafasi. Aidha, waombaji na vyuo wanahimizwa kuzingatia 
utaratibu wa udahili kama inavyoonekana kwenye kalenda ya udahili iliyoko  
katika tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  
 

2.0 MWENENDO WA UDAHILI  

Zoezi la udahili wa Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini 

linaendelea vizuri. Waombaji wanaendelea kutuma maombi yao katika Awamu 

ya Pili la Udahili. Wale waliopata udahili katika chuo zaidi ya kimoja 

wanaendelea kujithibitisha kwa kutumia namba za siri walizotumiwa kwa njia ya 

ujumbe mfupi au Barua pepe.  
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Mpaka sasa jumla ya waombaji 31,395 waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja, 

kati ya 35,548 wameshajithibitisha katika chuo kimojawapo. Hivyo, Tume 

inawahimiza wale ambao bado hawajajithibitisha wakamilishe uthibitisho wao 

kwa kupitia akaunti zao kwenye vyuo wanavyovipenda.  

Katika zoezi la udahili linaloendelea, Tume inasisitiza yafuatayo:  

i) Waombaji wanasisitizwa wasome miongozo ya sifa ya kujiunga na 

programu husika ili kuona kama wanakidhi vigezo kabla ya kutuma 

maombi ya udahili. Miongozo hii “Admission Guidebook” inapatikana 

katika tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz). Pia vyuo husika vimeweka vigezo 

mahususi katika kila programu.  

ii) Waombaji wenye changamoto ya kupokea namba ya siri ya 

kujithibitisha katika chuo kimojawapo, wanaelekezwa kuingia kwenye 

mifumo ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa 

namba maalum ya siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.  

iii) Kwa urahisi wa kupokea namba za siri za kujithibitisha, waombaji 

wanashauriwa kutumia Barua pepe zao au mitandao ya simu ya TTCL, 

TIGO, Airtel, Vodacom na Zantel.  

iv) Uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji 

alitumia wakati wa kuomba udahili.  

v) Taasisi zote za Elimu ya Juu nchini zinazofanya udahili wa Shahada 

ya Kwanza zihakikishe zinaruhusu waombaji udahili kuingia katika 

mifumo yao na kuwapa “password” na “username”.  

vi) Taasisi zote za Elimu ya Juu nchini zihakikishe waombaji udahili 

wanajithibitisha wao wenyewe kupitia akaunti zao na si vinginevyo. 

vii) Waombaji wanaotaka kubadili uthibitisho wao, waingie katika akaunti 

za vyuo walivyojithibitisha na kufuta uthibitisho wao wa awali ili 

wajithibitishe katika chuo kingine wanachokipenda.  

viii) Waombaji wanaotaka kubadili maombi yao ya udahili waingie katika 

akaunti zao za vyuo walivyodahiliwa na kufuta udahili wao ili kutuma 

upya maombi yao.  

Aidha, Tume inapenda kufahamisha umma kuwa waombaji udahili wote 
wanaoshiriki mafunzo kwa mujibu wa sheria katika Kambi za Jeshi la Kujenga 
Taifa (JKT) kutokuwa na hofu kwani muda wa kujithibitisha utaongezwa ili 
kuhakikisha wanapata nafasi ya kujithibitisha kabla ya mwaka wa masomo 
kuanza.  
 

 

 
2 

 

mailto:es@tcu.go.tz
http://www.tcu.go.tz/
http://www.tcu.go.tz/


Jengo la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, S.L.P 6562, 7 Mtaa wa Magogoni, 11479 Dar es Salaam,  

Simu: +255 22 2113694, 2113691, Nukushi: +255 2113692, Barua Pepe: es@tcu.go.tz, Tovuti: www.tcu.go.tz 

 

 

 

 

3.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI NA TAASISI ZA ELIMU YA JUU 

NCHINI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa  

moja kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika 

kujithibitisha au kutaka kubadilisha uthibitisho wao, vyuo vyote vimeelekezwa  

kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia miongozo 

na taratibu zilizowekwa. Hivyo, wawasiliane na vyuo wanavyotaka kujithibitisha 

kupitia madawati yao na vyuo vitapokea taarifa zao na kuzifanyia kazi.  

 

Tume inaelekeza Taasisi zote za Elimu ya Juu nchini zinazofanya udahili wa 

Shahada ya Kwanza kuendelea kuzingatia sheria, kanuni na miongozo katika 

zoezi la udahili ili kuepuka usumbufu usiokuwa wa lazima kwa waombaji udahili 

na wananchi kwa ujumla.  

 

Imetolewa na: 
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