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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA TATU YA UDAHILI WA SHAHADA 

YA KWANZA KATIKA TAASISI ZA ELIMU YA JUU NCHINI KWA 

MWAKA WA MASOMO 2021/2022 

 

Dar es Salaam, Tarehe 17 Septemba, 2021 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma na wadau 

wa Elimu ya Juu nchini kuwa Awamu ya Pili ya Udahili kwa ngazi ya Shahada 

ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa mwaka wa masomo 

2021/2022 umekamilika. Majina ya waombaji waliodahiliwa katika Awamu ya Pili 

yanatangazwa na vyuo husika.  

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA  

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja katika Awamu ya Kwanza 

na ya Pili wanahimizwa kuthibitisha udahili wao katika chuo kimojawapo 

kuanzia tarehe 18 hadi 24 Septemba, 2021 kwa namba maalum ya siri 

iliyotumwa kwa ujumbe mfupi kupitia namba zao za simu au barua pepe 

walizotumia wakati wa kuomba udahili. Wale ambao hawatapata kwa wakati 

ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye mifumo ya udahili ya vyuo 

walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi wenye namba maalum ya 

siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.  

 

Uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia wakati 

wa kuomba udahili. Orodha ya majina ya waombaji waliodahiliwa katika chuo 

zaidi ya kimoja imewekwa katika tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA TATU YA UDAHILI 2021/2022 

Tume inatangaza kuwa Awamu ya Tatu ya Udahili wa Shahada ya Kwanza kwa 

mwaka wa masomo 2021/2022 inaanza tarehe 18 hadi 24 Septemba, 2021. 

Tume inasisitiza kuwa waombaji ambao hawakuweza kutuma maombi ya udahili 

au hawakudahiliwa katika Awamu zilizopita kutokana na sababu mbalimbali 

watumie fursa hii vizuri kwa kutuma kwa usahihi maombi yao ya udahili kwenye   
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vyuo wanavyovipenda.  

4.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI NA TAASISI ZA ELIMU YA JUU 

NCHINI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa  

moja kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika 

kujithibitisha au kutaka kubadilisha uthibitisho wao, vyuo vyote vimeelekezwa  

kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia miongozo 

na taratibu zilizowekwa. Hivyo, wawasiliane na vyuo wanavyotaka kujithibitisha 

kupitia madawati yao na vyuo vitapokea taarifa zao na kuzifanyia kazi.  

 

Tume inaelekeza Taasisi zote za Elimu ya Juu nchini zinazofanya udahili wa 

Shahada ya Kwanza kuendelea  kutangaza programu ambazo bado zina nafasi 

na kuzingatia sheria, kanuni na miongozo katika zoezi la udahili ili kuepuka 

usumbufu usiokuwa wa lazima kwa waombaji udahili na wananchi kwa ujumla.  

Imetolewa na: 

 

 

 
Dkt. Kokuberwa Katunzi-Mollel 

Kny: KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 
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