TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA
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TAARIFA KWA UMMA

KUFUNGULIWA KWA DIRISHA LA UDAHILI WA SHAHADA YA
KWANZA, MWAKA WA MASOMO 2020/2021

1.0 Utangulizi

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma,
Taasisi za Elimu ya Juu na Wadau wote wa Elimu ya juu ndani na
nje ya nchi kuwa kufuatia kutangazwa kwa matokeo ya Kidato cha
Sita, Tume imefungua dirisha la kwanza la maombi ya udahili wa
Shahada ya Kwanza kuanzia leo tarehe 26/8/2020 badala ya
tarehe 31/8/2020 iliyokuwa imepangwa hapo awali. Dirisha hili
litakuwa wazi hadi tarehe 25 Septemba, 2020.

Tume inaendelea kuwahimiza waombaiji wote wa udahili kuendelea
kupata taarifa rasmi kupitia tovuti ya TCU www.tcu.go.tz , tovuti za
vyuo vilivyoruhusiwa kudahili wanafunzi wa Shahada za Kwanza,
pamoja na taarifa mbalimbali zinazotolewa na TCU kupitia vyombo
vya habari. Vile vile Tume inawahimiza waombaji wa udahili na
wananchi kwa ujumla kuhudhuria Maonesho ya 15 ya Elimu ya
Juu, Sayansi na Teknolojia yatakayofanyika katika Viwanja vya
Mnazi Mmoja, Dar es Salaam ambapo watapata fursa ya
kuonana ana kwa ana na Vyuo vya Elimu ya Juu. Maonesho
hayo yatafanyika kuanzia tarehe 31 Agosti hadi 5 Septemba,
2020.




2.0 Utaratibu wa Maombi ya Udahili kwa Mwaka wa Masomo
2020/2021

2.1

2.2

2.3

Makundi ya Waombaji wa Udahili

Udabhili wa kujiunga na Shahada ya Kwanza utahusu makundi
makubwa matatu ya waombaiji:

a) Wenye sifa stahiki za Kidato cha Sita;

b) Wenye sifa stahilki za Stashahada (Ordinary Diploma),
au sifa linganifu; na

c) Wenye sifa stahiki za “Foundation Programme” ya Chuo
Kikuu Huria cha Tanzania.

lli kufahamu sifa stahiki kwa makundi matatu yaliyotajwa hapo
juu, waombaji wanaelekezwa kusoma vigezo vilivyooneshwa
katika kitabu cha mwongozo cha TCU (Undergraduate
Admission Guidebook for 2020/2021) kinachopatikana
katika tovuti ya TCU www.tcu.go.tz

Utaratibu wa kutuma maombi ya Udabhili

a) Maombi yatumwe moja kwa moja kwenye vyuo
ambavyo muombaji amevichagua na kuchagua
programu za masomo anazozipenda. Mwongozo wa
programu zilizoidhinishwa kudahili na vigezo stahiki
(Undergraduate = Admission  Guidebook for
2020/2021), unapatikana kwenye tovuti ya TCU
www.tcu.go.tz

b) Maelekezo mahsusi ya jinsi ya kutuma maombi
yanatolewa na vyuo husika.

Vigezo na Sifa za Waombaji Udahili

Vigezo na sifa katika programu mbalimbali za masomo
vinapatikana katika kitabu cha mwongozo cha TCU
(Undergraduate Admission Guidebook for 2020/2021)
katika tovuti ya TCU www.tcu.go.tz




Jedwali Na.1 Calendar for 2020/2021 Admission Cycle

2.4 Masuala muhimu ya kuzingatiwa na Waombaji

a) Kusoma mwongozo wa udabhili uliotolewa na TCU kwa
makini na kuelewa kabla ya kuanza kutuma maombi

yoyote ya udahili;

b) Kuingia katika tovuti za vyuo ili kujua taratibu za kutuma
maombi ya kuomba udahili;

¢) Kutuma maombi ya udahili moja kwa moja vyuoni kupitia
mifumo ya kielekroniki iliyowekwa na vyuo husika:

d) Kuwasiliana na vyuo moja kwa moja na kupata taarifa
za kina kuhusu programu za masomo ili kujiridhisha
kabla ya kutuma maombi:

e) Waombaji wenye vyeti vilivyotolewa nje ya nchi ni
lazima wawasilishe vyeti vyao Baraza la Mitihani la
Tanzania (NECTA) au Baraza la Taifa la Elimu ya
Ufundi (NACTE) ili kupata ithibati ya ulinganifu wa
sifa zao kabla ya kuanza kuomba udabhili; na

f) Kuzingatia kalenda ya udahili iliyoidhishwa na Tume
(Jedwali Na. 1) ili kuepuka usumbufu usio wa lazima.

SN | Activity Responsible Date

1. |Publication of 2020/2021 TEl 6"July 2020
Undergraduate Admission
Guidebooks

5 Beginning of 2020/2021 Admission| Students and 26" August

" Cycle HEls 2020.

Deadline of the first round of Students and 25" September
applications HEls 2020

4. Deadline of submission of students| HEIs 4™ October 2020
admitted in the first round

5. Announcement of students Students & 9" October,
admitted in the first round HEls 2020

6. [The Second Round applications | Students & 12t — 18t 2020

HEls
7. Deadline of submission of students| HEIs 24™ QOctober

admitted in the second round

2020




8. | Announcement of students Students & 26" October
admitted in the second round of | HEIs 2020
applications

9 Beginning of 2020/2021 Academic |HEls 23" November

- year 2020
10 Transfer window Students & 20" Nov. — 14t
’ HEls Dec. 2020
Deadline for Submission of HEls 315t December
1. transfers 2020
12. |[Feedback on approved transfers | TCU 15" January
2021
'The deadline for submission of HEls 31%t January 2

13.

enroliment data for 2020/2021

Academic year

2021

3.0

Tahadhari

Wito unatolewa kwa \Waombaji wote wa Shahada ya Kwanza
endapo wanahitaji kupata ufafanuzi wa suala lolote linalohusu
udahili, wawasiliane na vyuo husika moja kwa moja. Wanaweza pia
kuwasiliana na TCU wanapohitaji maelezo ya jumla kwa kutumia

barua pepe es@tcu.go.tz

TCU inawaasa wananchi kuepuka kupotoshwa na watu
wanaojiita mawakala au washauri wanaodai wanatoa huduma
ya jinsi ya kujiunga na vyuo vya elimu ya juu hapa nchini.

Imetolewa na:

KATIBU MTENDAJI
26/8/2020




