
TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA (TCU) 

 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

MUDA WA KUTHIBITISHA UDAHILI KWA WALIODAHILIWA ZAIDI 
YA CHUO KIMOJA MWAKA WA MASOMO 2019/2020   

 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kuutangazia Umma kuwa muda wa 

kuthibitisha udahili kwa waombaji waliodahiliwa chuo zaidi ya kimoja katika awamu ya 

kwanza ya udahili mwaka wa masomo 2019/2020 utamalizika siku ya Alhamisi, tarehe 

29 Agosti, 2019 saa sita usiku. 

Mpaka sasa zaidi ya waombaji 16,000 sawa na asilimia 77 ya waliokuwa na udahili zaidi 

ya chuo kimoja wameshajithibitisha. Tume inapenda kuwatoa hofu waombaji ambao 

bado hawajakamilisha uthibitisho kuwa hakuna mtu atakayekosa udahili kwa sababu 

ya kushindwa kujithibitisha. Kwa kuzingatia hilo kutakuwa na awamu tatu za 

kuthibitisha udahili kwa wale waliodahidiliwa zaidi ya chuo kimoja kama 

ilivyoainishwa katika Jedwali Na. 1. 

Jedwali 1: Utaratibu wa Kuthibitisha Udahili 

Awamu Muda Wahusika 

1. 20-29 Agosti 2019 - Waliodahiliwa zaidi ya chuo kimoja awamu ya Kwanza. 

2. 8–13 Septemba 2019 - Waliodahiliwa zaidi ya chuo kimoja awamu ya Pili; na 

- Walioshindwa kujithibitisha katika awamu ya kwanza kutokana na 
sababu mbalimbali. 

3. 21–30 Septemba 2019 - Waliodahiliwa zaidi ya chuo kimoja awamu ya Tatu; na 

- Walioshindwa kujithibitisha katika awamu ya kwanza na awamu ya pili 
kutokana na sababu mbalimbali. 
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Tume inaendelea kuwasisitiza waombaji waliodahiliwa zaidi ya chuo kimoja ambao 

bado hawajajithibitisha wathibitishe vyuo wanavyopenda kusoma mapema 

iwezekanavyo ili kuondoa usumbufu usiokuwa wa lazima. Kwa wale ambao 

wanachangamoto katika kujithibitisha, vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao 

na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa. 

Hivyo waombaji wote watakaoshindwa kujithibitisha wanashauriwa kuwasiliana na 

vyuo husika, ili wapokee taarifa zao na kuzifanyia kazi. 

 

Ifahamike kuwa maombi ya udahili na kujithibitisha yanafanyika kupitia akaunti za 

vyuo ambazo waombaji walizitumia wakati wa kuomba udahili.  

 

Tume itaendelea kutoa taarifa kadri zoezi la udahili litakavyokuwa linaendelea. 
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