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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 

 

Dodoma, 03 Septemba, 2024 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA NA KUFUNGULIWA 

KWA AWAMU YA PILI YA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA 

KWA MWAKA WA MASOMO 2024/2025 
 

1.0 KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA YA UDAHILI 2024/2025 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inaufahamisha umma, Taasisi za Elimu ya 

Juu na wadau wa Elimu ya Juu ndani na nje ya nchi kuwa Awamu ya Kwanza ya 

udahili wa Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa mwaka 

wa masomo 2024/2025 imekamilika. Majina ya waliodahiliwa katika awamu hii 

yanatangazwa na vyuo husika.  

Katika Awamu ya Kwanza ya udahili, jumla ya waombaji 124,286 wametuma 

maombi ya kujiunga katika vyuo 86 vilivyoidhinishwa kudahili wanafunzi katika 

Shahada ya Kwanza. Aidha, jumla ya programu 856 zimeruhusiwa kudahili 

ikilinganishwa na programu 809 mwaka 2023/2024, ikiwa ni ongezeko la programu 

47 za masomo. Vilevile kwa upande wa nafasi za udahili, mwaka huu kuna jumla ya 

nafasi 198,986 ikilinganishwa na nafasi 186,289 mwaka uliopita. Hili ni ongezeko la 

nafasi 12,697 sawa na asilimia 6.8 katika programu za Shahada ya Kwanza.  

Pia katika Awamu ya Kwanza ya udahili, jumla ya waombaji 98,890 sawa na 

asilimia 79.6 ya waombaji wote walioomba udahili, wamepata udahili kwenye vyuo 

walivyoomba. Idadi ya waombaji wa udahili na watakaodahiliwa inatarajia 

kuongezeka katika Awamu ya Pili ya udahili.  

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja wanapaswa kuthibitisha 

udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia leo tarehe 03 hadi 21 Septemba, 

2024. Uthibitisho huo unafanyika kwa kutumia namba maalum ya siri iliyotumwa 

kwa ujumbe mfupi kupitia namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati 

wa kuomba udahili. Wale ambao hawatapata kwa wakati ujumbe huo, 

wanashauriwa kuingia kwenye mifumo ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na 

kuomba kutumiwa ujumbe mfupi wenye namba maalum ya siri ili kuweza 

kujithibitisha katika chuo husika.  
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Aidha, uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji alitumia 

wakati wa kuomba udahili. Kwa urahisi wa rejea, orodha ya majina ya waliodahiliwa 

katika chuo zaidi ya kimoja inapatikana kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA PILI YA UDAHILI 2024/2025 

Tume inatangaza kuwa Awamu ya Pili ya udahili wa Shahada ya Kwanza kwa 

mwaka wa masomo 2024/2025 imeanza leo tarehe 03 hadi 21 Septemba, 2024. 

Tume inawaasa waombaji ambao hawakuweza kutuma maombi ya udahili au 

hawakuweza kupata nafasi ya kudahiliwa katika Awamu ya Kwanza kutokana na 

sababu mbalimbali, watumie fursa hii vizuri kwa kutuma maombi yao ya udahili 

kwenye vyuo wanavyovipenda.  

 

Aidha, Tume inaelekeza Vyuo vya Elimu ya Juu nchini kutangaza programu 

ambazo bado zina nafasi. Waombaji udahili na vyuo wanapaswa kuzingatia 

utaratibu wa udahili wa Awamu ya Pili kama ilivyooneshwa kwenye kalenda ya 

udahili iliyoko katika tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

 

4.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote 

yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa 

moja kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika 

kujithibitisha, vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi 

wa haraka kwa kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.  

 
Imetolewa na 

 

 

 
Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA  
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