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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA 

 

 

Dar es Salaam, 03 Septemba, 2025 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA NA 

KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA PILI YA UDAHILI WA 

SHAHADA YA KWANZA KWA MWAKA WA MASOMO 

2025/2026 
 

1.0 KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA YA UDAHILI 2025/2026 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inaufahamisha umma, Taasisi za 

Elimu ya Juu na wadau wa Elimu ya Juu ndani na nje ya nchi kuwa Awamu 

ya Kwanza ya udahili wa Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya 

Juu nchini kwa mwaka wa masomo 2025/2026 imekamilika. Majina ya 

waliodahiliwa katika awamu hii yanatangazwa na vyuo husika.  

Katika Awamu ya Kwanza ya udahili, jumla ya waombaji 146,879 wametuma 

maombi ya kujiunga katika vyuo 88 vilivyoidhinishwa kudahili wanafunzi 

katika Shahada ya Kwanza. Aidha, jumla ya programu 894 zimeruhusiwa 

kudahili ikilinganishwa na programu 856 mwaka 2024/2025, ikiwa ni 

ongezeko la programu 38 za masomo. Vilevile kwa upande wa nafasi za 

udahili, mwaka huu kuna jumla ya nafasi 205,652 ikilinganishwa na nafasi 

198,986 mwaka uliopita. Hili ni ongezeko la nafasi 6,666 sawa na asilimia 

3.3 katika programu za Shahada ya Kwanza.  

Pia katika Awamu ya Kwanza ya udahili, jumla ya waombaji 116,596 sawa 

na asilimia 79.4 ya waombaji wote walioomba udahili, wamepata udahili 

kwenye vyuo walivyoomba. Idadi ya waombaji wa udahili na 

watakaodahiliwa inatarajia kuongezeka katika Awamu ya Pili ya udahili.  

2.0 WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA 

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja wanapaswa 

kuthibitisha udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia leo tarehe 03 

hadi 21 Septemba, 2025. Uthibitisho huo unafanyika kwa kutumia namba 

maalum ya siri iliyotumwa kwa ujumbe mfupi kupitia namba zao za simu au 

barua pepe walizotumia wakati wa kuomba udahili. Wale ambao hawatapata 

kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye mifumo ya udahili ya 
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vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi wenye namba 

maalum ya siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.  

Aidha, uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo muombaji 

alitumia wakati wa kuomba udahili. Kwa urahisi wa rejea, orodha ya majina 

ya waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja inapatikana kwenye tovuti ya 

TCU (www.tcu.go.tz).  

3.0 KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA PILI YA UDAHILI 2025/2026 

Tume inatangaza kuwa Awamu ya Pili ya udahili wa Shahada ya 

Kwanza kwa mwaka wa masomo 2025/2026 imeanza leo tarehe 03 hadi 

21 Septemba, 2025. Tume inawaasa waombaji ambao hawakuweza 

kutuma maombi ya udahili au hawakuweza kupata nafasi ya kudahiliwa 

katika Awamu ya Kwanza kutokana na sababu mbalimbali, watumie fursa hii 

vizuri kwa kutuma maombi yao ya udahili kwenye vyuo wanavyovipenda.  

 

Aidha, Tume inaelekeza Vyuo vya Elimu ya Juu nchini kutangaza programu 

ambazo bado zina nafasi. Waombaji udahili na vyuo wanapaswa kuzingatia 

utaratibu wa udahili wa Awamu ya Pili kama ilivyooneshwa kwenye kalenda 

ya udahili iliyoko katika tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).  

 

4.0 WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI 

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala 

yote yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe 

moja kwa moja kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata 

changamoto katika kujithibitisha, vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa 

zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa kuzingatia miongozo na taratibu 

zilizowekwa.  

 

Imetolewa na: 

 

 

 
Prof. Charles D. Kihampa 

KATIBU MTENDAJI 

TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA  
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